CÁC TRƯỜNG HỌC TRÊN ĐỊA BÀN PHƯỜNG HÒA HIỆP NAM ĐỒNG LOẠT TỔ CHỨC LỄ TỔNG KẾT NĂM HỌC 2023 - 2024
Sáng nay, ngày 28/5, các trường Mầm non Hòa Hiệp Nam; Tiểu học Phạm Văn Đồng, Nguyễn Viết Xuân và THCS Trần Kiệt trên địa bàn phường đã đồng loạt tổ chức Lễ tổng kết năm học 2023 – 2024 nhằm đánh giá lại kết quả năm học vừa qua, nêu lên những tồn tại, hạn chế và tìm ra nguyên nhân để khắc phục trong năm học đến.
Trong năm học vừa qua, các trường trên địa bàn phường đã đạt được nhiều kết quả đáng khích lệ, chất lượng giáo dục được nâng cao, hoạt động giáo dục có hiệu quả, công tác phổ cập Tiểu học đúng độ tuổi và phổ cập THCS được duy trì và nâng dần các tiêu chí đạt chuẩn, phổ cập giáo dục mầm non cho trẻ 5 tuổi được đẩy mạnh, chất lượng giáo dục mũi nhọn được phát huy. Chất lượng các mặt giáo dục đều tiến bộ rõ rệt so với năm học trước.
Nhân dịp này, các trường đã khen thưởng cho các em học sinh đạt thành tích cao trong các kỳ thi học sinh giỏi các cấp và học sinh khá, giỏi để động viên tinh thần cho các em trong những năm tiếp theo. Đồng thời, trao các suất học bổng cho các em học sinh nghèo vượt khó được nhà trường vận động từ các mạnh thường quân.
Một số hình ảnh của Lễ Tổng kết tại các điểm trường: